Trước đây ( năm 1998 ) tôi công tác tại một Doanh nghiệp Nhà nước ( thuộc xã đặc biệt khó khăn) thực hiện nhiệm vụ chi chương trình mục tiêu của Chính..
Thứ 7, Ngày 24 Tháng 2 Năm 2018
PHÁT HUY TRUYỀN THỐNG QUÊ HƯƠNG CÁCH MẠNG; TĂNG CƯỜNG ĐOÀN KẾT TẬP HỢP THANH NIÊN; NÂNG CAO CHẤT LƯỢNG TỔ CHỨC HỘI, GÓP PHẦN XÂY DỰNG QUÊ HƯƠNG TUYÊN QUANG NGÀY CÀNG PHÁT TRIỂN
Trang chủ >> Chuyên mục >> Hỏi đáp công dân


Thèn Thị Hương
SN 23 Tổ 8 Phường Minh Xuân Thành phố Tuyên Quang
0936 45 0000
Câu hỏi
Tiêu đề: Chế độ Nhuật bút báo chí
Lĩnh vực: Đoàn phí
Ngày hỏi: 06/06/2012
File đính kèm
Nội dung Trước đây ( năm 1998 ) tôi công tác tại một Doanh nghiệp Nhà nước ( thuộc xã đặc biệt khó khăn) thực hiện nhiệm vụ chi chương trình mục tiêu của Chính Phủ. Năm 2006 DNNN thực hiện sắp xếp lại theo NĐ 41 của Chính Phủ được UBND phê duyệt chuyển thành đơn vị HCSN (thuộc xã đặc biệt khó khăn) kể từ ngày 01/01/2007. Vậy thời gian để tính phụ cấp công tác lâu năm của tôi được tính từ thời điểm nào? năm 1998 hay năm 2007?

Trả lời
Ngày trả lời: 06/06/2012
Cơ quan trả lời: Ban Mặt trận đoàn kết tập hợp TN

Qua xem xét, Phòng Nội vụ huyện Mù Cang Chải trả lời như sau:

1. Căn cứ Công văn 1361/SNV-STC ngày 9/11/2011 của Sở Nội vụ, Sở Tài chính tỉnh Yên Bái hướng dẫn thực hiện Thông tư Liên tịch số 08/2011/TTLT-BNV-BTC của Bộ Nội vụ và Bộ Tài chính hướng dẫn về phụ cấp công tác lâu năm ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn quy định: Cán bộ, công chức, viên chức được hưởng phụ cấp lâu năm khi có thời gian hưởng lương từ ngân sách Nhà nước và đóng bảo hiểm xã hội tại 13 xã đặc biệt khó khăn của huyện Mù Cang Chải từ 5 năm trở lên tính đến thời điểm Nghị định 116 có hiệu lực ( 1/3/2011 ).

Đối chiếu với quy định trên, ông Kiều Văn Thắng không nói rõ có được hưởng lương từ ngân sách Nhà nước không, thời gian đóng bảo hiểm xã hội tính đến thời điểm Nghị định 116 có hiệu lực là bao nhiêu năm. Vì vậy, Phòng Nội vụ huyện Mù Cang Chải không có cơ sở tính thời gian hưởng phụ cấp lâu năm. Tuy nhiên, nếu ông Kiều Văn Thắng đã chuyển công tác ra khỏi 13 xã đặc biệt của huyện Mù Cang Chải trước thời điểm Nghị định 116 có hiệu lực ( ngày 01/3/2011) không thuộc đối tượng hưởng phụ cấp lâu năm.

Trên đây là ý kiến của Phòng Nội vụ Mù Cang Chải trả lời công dân về việc hưởng chế độ phụ cấp lâu năm theo Nghị định 116/2010/NĐ-CP.

Ban Biên tập Cổng thông tin điện tử tỉnh Yên Bái trân trọng cảm ơn Phòng Nội vụ huyện Mù Cang Chải đã có ý kiến trả lời công dân.


Các câu hỏi cùng lĩnh vực đã trả lời
   Bùi Văn Thắng - Na Hang - Tuyên Quang
Tổng số: 2 | Trang: 1 trên tổng số 1 trang  

Liên kết Website các tỉnh/thành đoàn Cao đẳng Y Hà Nội
Online: 171
Tổng số lượt truy cập: Tổng số truy cập
TRANG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ TỈNH ĐOÀN TUYÊN QUANG
Giấp phép xuất bản số: 59/GP-TTĐT do Sở Thông tin Truyền thông tỉnh Tuyên Quang cấp ngày 8/7/2016
Chịu trách nhiệm: Bà Nguyễn Thị Thanh Huyền, Bí thư Tỉnh Đoàn
Phụ trách nội dung: Ông Ma Phúc Dự, Phó Bí thư Tỉnh Đoàn
Trụ sở: Đường 17/8, Phường Minh Xuân, Thành phố Tuyên Quang. Điện thoại: 02073 822 343 Email:bbt@tinhdoantuyenquang.vn
@ Bản quyền thuộc Tỉnh Đoàn Tuyên Quang
   Design by 

Đăng nhập